ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศที่ดี และไม่ดีในคาสิโนต่างประเทศที่หลายคนมักพูดถึง  (อ่าน 9632 ครั้ง)

Kingdom

• Administrator
  • Newbie

สำหรับบทความนี้ ก็จะมาขอกล่าวถึงเรื่องของบรรยากาศที่ดี และก็ไม่ดีภายใน คาสิโน ต่างประเทศ ที่หลายๆคนมักพูดถึงกันครับ เผื่อจะได้เป็นประโยชน์สำหรับคนที่ยังไม่เคยเดินทางไปคาสิโนต่างประเทศน่ะครับ กล่าวคือ จะได้พอรู้ล่วงหน้าก่อนว่า มีบรรยากาศแบบไหนบ้างที่ต้องเจอในคาสิโนต่างประเทศ บรรยากาศแบบไหนที่ไม่ดี ก็จะได้เตรียมตัวรับมือไว้ก่อนล่วงหน้าน่ะครับ เพราะถ้าหากว่า ไปโดยไม่รู้มาก่อนเลยว่า คาสิโนต่างประเทศจะมีบรรยากาศแบบไหนบ้าง

เวลาไปเจอบรรยากาศไม่ดีๆ ที่ไม่ถูกใจ แบบไม่ทันตั้งตัวก็อาจจะทำให้หมดสนุกตั้งแต่ ยังไม่ทันได้เริ่มเล่นเดิมพันใดๆก็เป็นได้ครับ ว่าแล้วก็เริ่มกันที่บรรยากาศที่ไม่ดีๆอย่างแรกกันเลยแล้วกันครับ ก็คือ เรื่องของกลิ่นบุหรี่ ทั้งนี้ก็เพราะว่า คาสิโน ในต่างประเทศส่วนใหญ่ เขาจะอนุญาตให้คนที่เข้าไปเล่นเดิมพันสามารถดูดบุหรี่ได้น่ะครับ ก็เลยมีเรื่องของกลิ่นบุหรี่ ซึ่งเป็นบรรยากาศที่ไม่ดี หรือไม่พึ่งประสงค์สำหรับหลายคนที่ไม่ดูดบุหรี่เป็นธรรมดาครับ ส่วนบรรยากาศที่ไม่ดี อย่างที่สองก็คือ เรื่องของความแออัดครับ คือ บรรยากาศข้อนี้ อาจจะไม่ใช่ในคาสิโนทุกๆแห่งเลยหรอกนะครับ คือจะเป็นเฉพาะบางแห่งเท่านั้นน่ะครับ ทีนี้ก็มาดูกันที่บรรยากาศดีๆ กันบ้างดีกว่านะครับ บรรยากาศดีๆแรกเลยก็คือ ภายในคาสิโนต่างประเทศบางแห่ง เขาจะมีคอนเสิร์ตให้ดูกันฟรีๆ เรียกได้ว่าเป็นสิ่งที่ทำให้ผู้เล่นเดิมพันได้เล่นเดิมพันกับแบบสนุกสนาน และมีความสุขมากยิ่งขึ้นน่ะครับ

แล้วก็อีกหนึ่งบรรยากาศดีๆ ก็คือ ภายใน คาสิโน นั้น จะมีบริการอาหาร เครื่องดื่ม ตลอดเวลา อีกทั้ง อาหาร และเครื่องดื่มบางชนิด บางประเภทก็มักจะให้บริการกันแบบฟรีๆด้วยละครับ ฉะนั้นใครที่ไปเที่ยวกันแบบประหยัดๆงบหน่อย ก็สามารถเลือกทาน เลือกดื่มของฟรีๆกันได้ครับ แต่ทั้งนั้นทั้งนี้ ถึงแม้ว่าภายในคาสิโนเขาจะมีเครื่องดื่ม อาหารบางอย่างที่บริการฟรี แต่ในการเข้าไปในคาสิโนทั้งที ก็ควรที่จะลองสั่งอาหาร หรือเครื่องดื่มแบบที่ทางคาสิโนเขาคิดราคาดูบ้างเหมือนกันนะครับ เพราะว่ากันว่า เมนูอาหารแบบที่ทางคาสิโนเขาคิดราคานั้นรสชาติเลิศมากๆเลยละครับ